Đoàn Khối đã đến thăm và hỗ trợ kinh phí xây dựng Nhà Nhân ái năm 2024 cho gia đình anh Đinh Quốc, là thanh niên có hoàn cảnh khó khăn tại làng Xà Tang, nhằm giúp gia đình xây dựng ngôi nhà mới khang trang hơn, an toàn hơn, góp phần sớm ổn định cuộc sống.
Đ/c Nguyễn Đình Hòa – Bí thư Chi đoàn Sở Sở Xây dựng và đ/c Lâm Thúy Quyên – Phó Giám đốc Bảo hiểm xã hội huyện Tây Sơn trao thẻ BHYT cho học sinh
Tại Trường PTDT bán trú THCS Tây Sơn, Chi đoàn Sở Xây dựng phối hợp cùng Chi đoàn Sở Kế hoạch và Đầu tư, Chi đoàn Bảo hiểm xã hội tỉnh tổ chức chương trình “Trao tặng thẻ Bảo hiểm y tế cho học sinh”. Các đơn vị đã trao tặng thẻ BHYT cho 43 em học sinh thuộc 4 khối lớp của Trường với tổng kinh phí gần 20 triệu đồng.
Đoàn Khối trao tặng “Tủ sách cho em”
Dịp này, hưởng ứng Ngày sách và Văn hóa đọc Việt Nam, Đoàn Khối đã trao tặng 01 “Tủ sách cho em” với 200 đầu sách thiếu nhi cho Thư viện Trường PTDT bán trú THCS Tây Sơn, với tổng kinh phí 5 triệu đồng do Chi đoàn Ban QLDA dân dụng và công nghiệp vận động