- 08/07/2024 08:26:00 AM
- Đã xem: 47
Trong 6 tháng đầu năm 2024, Đảng ủy Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh đã phối hợp với Lãnh đạo Cơ quan trong việc lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ chính trị, thực hiện hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao, theo đó đã giải quyết kiểm sát 145 tin báo, tố giác tội phạm và kiến nghị khởi tố; thụ lý 65 vụ/207 bị can, đã ra quyết định truy tố 57 vụ/180 bị can; Thụ lý kiểm sát xét xử án hình sự sơ thẩm 79 vụ/232 bị cáo; Thụ lý kiểm sát xét xử án hình sự phúc thẩm 122 vụ/261 bị cáo; Tổ chức Lễ đón nhận Huân chương Lao động hạng Nhất và Hội nghị triển khai nhiệm vụ, công tác kiểm sát năm 2024 ngành KSND tỉnh; Tổ chức tập huấn chuyên đề: “Kỹ năng THQCT, KSKT, ĐT, TT, XXST án hình sự liên quan đến công nghệ thông tin, mạng viễn thông" và tổ chức cuộc thi:“Nâng cao kỹ năng soạn thảo Cáo trạng năm 2024"; Tổ chức Lễ công bố và trao quyết định điều động, chuyển đổi vị trí công tác đối với cán bộ Viện KSND tỉnh và Quyết định tuyển dụng, phân công công tác công chức nghiệp vụ kiểm sát đợt 1/2023; Công bố và trao quyết định bổ nhiệm Kiểm sát viên các cấp; Công bố và trao quyết định điều động, chuyển đổi vị trí công tác đối với Viện trưởng Viện KSND thị xã An Nhơn, huyện Phù Cát, huyện Tây Sơn; Rà soát bổ sung quy hoạch cán bộ lãnh đạo, quản lý giai đoạn 2021 - 2026 và 2026 – 2031…